



IDARA YA UJENZI
Ujenzi unaendeleza maendeleo Kenya

MKATABA WA UTOAJI WA HUDUMA BORA KWA UMMA

MAONO



“Kuendeleza ubora kwa taratibu, ujenzi na matengenezo ya majengo ya umma na kazi zingine za ujenzi..”

DHAMIRA



“Kuwezesha taratibu, ujenzi na matengenezo ya ujenzi bora kwa majengo ya serikali na kazi zingine za ujenzi, ili kuendeleza maendeleo ya kiuchumi na kijamii.”

MAADILI YA MSINGI



- Taaluma
- Uadilifu
- Ufanisi na uwajibikaji kwa matumizi ya rasilimali
- Uwazi na umakinifu
- Kuendeleza ubora
- Kujitolea kazini bila mapendelo
- Heshima na tabia njema kwa wateja wetu
- Kutokuwa na mapendeleo
- Ubora katika uongozi

NA	HUDUMA	MAHALA PA HUDUMA	MAHITAJI	GHARAMA	MUDA WA HUDUMA
1.	Kujibiwa kwa maswala ya wateja	Bainisha ulizo	Hakuna	Bure	Mara Moja
	Kupokea kwa simu (simu za rasmi)	Idara zote	Hakuna	Bure	Ndani ya milio mitatu
	Kujibiwa kwa barua	Barua pepe (info@publicworks.go.ke)	Hakuna	Bure	Siku 1 (moja)
		Mitandao za kijamii (Twitter (X), Facebook)	Hakuna	Bure	Siku 1 (Moja)
2.	Kujibiwa kwa malalamiko	Barua	Hakuna	Bure	Siku 7 (Saba)
		Toa lalama	Hakuna	Bure	Siku 7 (Saba)
3.	Kushughulikia zabuni	Kutatuliwa kwa malalamiko	Hakuna	Bure	Ndani ya siku 14 (Kumi na Nne)
		Ombi la nukuu ya bei	hakuna	Bure	Siku 14
		Zabuni za wazi	Kama ilivyotangazwa	Bure	Siku 120(Mia moja na Ishirini)
		Kutoa taarifa kuhusu matokeo ya nukuu/ zabuni	Hakuna	Bure	Siku 14 (Kumi na Nne)
		Kushughulikia malipo ya kazi, bidhaa au huduma zilizopewa	Ambatanisha hati au stakabadhi za ushahidi wa utendakazi	Bure	Siku 44 (Arobaini na Nne)
4.	Kubuni na kuandaa michoro na vipimo vya miradi ya ujenzi	Mnada wa mali kuu kuu ya serikali	Hakuna	Bure	Siku 21 (Ishirini na Moja)
		Kurugenzi ya Usanifu na Kurugenzi ya Uhandisi	Taarifa ya mteja, na Idhini yake (Mteja)	Bure	Ndani ya miezi 3 (Mitatu)
		Kurugenzi ya Usanifu	Cheti cha utenda kazi	Kama ilivyoratibiwa	Ndani ya wiki 2 (Mbili)
		Kurugenzi ya Usanifu	Barua ya Ombi kutoka kwa mteja, ikiambatanishwa na michoro iliyokamilishwa na mbunifu aliyesajiliwa)	Bure	Ndani ya wiki 2 (Mbili)
		Kurugenzi ya Usanifu	Barua ya Ombi kutoka kwa mteja ikiambatanishwa na nakala za michoro za kuidhinishwa	Bure	Ndani ya wiki 1 (Moja)
		Kurugenzi ya Vipimo vya zabuni	Taarifa ya mteja, idhini ya mteja, na kuwepo kwa fedha	Bure	Ndani ya miezi 3 (Mitatu)
		Kurugenzi la Uhandisi wa Miundo	Taarifa ya mteja na dhini yake (mteja)	Bure	Ndani ya miezi 3 (Mitatu)
		Kurugenzi la Uhandisi wa Miundo	Taarifa ya mteja, na Idhini yake (mteja), Kuwepo kwa fedha	Bure	Ndani ya miezi 3 (Mitatu)
		Kurugenzi zote	Taarifa na ripoti ya vikao vya ujenzi	Bure	Siku 14 (Kumi na Nne)
		Kurugenzi zote	Mukhtasari na ripoti ya vikao vya ujenzi, cheti cha ukamilisho wa kazi, na cheti cha kukabidhiwa kwa Mradi	Bure	Ndani ya miezi 3 (Mitatu) baada ya kuanza kipindi cha urekebishaji
		Kurugenzi la Uhandisi wa Mitambo	Taarifa ya mteja	Bure	Hali ya kuendelea
		Kurugenzi la Uhandisi wa Mitambo	Barua ya Ombi kutoka kwa Wizara, Idara, Mashirika na Makaunti	Bure	Hali ya kuendelea
		Kurugenzi la Uhandisi wa Umeme	Barua ya Ombi kutoka kwa Wizara, Idara, Mashirika na Makaunti	Bure	Hali ya kuendelea
		Idara ya Ujenzi (National Building Inspectorate- NBI)	Toa ombi la kuhudumiwa, peana habari inayohitajika ikiambatanishwa na nyaraka husika	Bure	Mwezi (1) mmoja baada ya tarehe ya ukaaguzi
					Mara moja
		Idara ya Utafiti wa Ujenzi (Kenya Building Research Centre)	Uhamasishaji wa teknolojia mpya kwa mazingara ya Ujenzi, Toa ombi rasmi	Bure	Hali ya kuendelea
					Ndani ya wiki 1 (Moja)
17.	Utafiti na usambazaji wa nyenzo na teknolojia za gharama nafuu	Idara ya Utafiti wa Ujenzi (Kenya Building Research Centre)	Uhamasishaji wa teknolojia mpya kwa mazingara ya Ujenzi, Toa ombi rasmi	Bure	Hali ya kuendelea
	Utafiti na usambazaji wa mikakati ya kuendeleza majengo yanayokuza mazingira na viwango vilivyo kubalika				Ndani ya wiki 1 (Moja)
18.	Utoaji wa huduma ya maktaba kuhusu mazingara ya Ujenzi	Idara ya Utafiti wa Ujenzi (Kenya Building Research Centre)	Utafiti wa maktaba	Bure	Hali ya kuendelea

Maoni ya mteja

**Katibu Mkuu,
Idara ya Ujenzi**

Jengo la Works, barabara ya Ngong
Sanduku La Posta 30743-00100 NAIROBI,KENYA
Simu: +254(20)2723101, Faxi: +254(0)202727659
Barua pepe: info@publicworks.go.ke, Tovuti: www.publicworks.go.ke

UJENZI UNAENDELEZA MAENDELEO KENYA